ตามหาภาพยนต์เรื่องหนึ่งครับ

หนังเรื่องนี้เป็นหนังไทย ผมเคยดูสมัยยังเด็กๆ ตอนแรกเจอในยูทูบ เรื่องราวเกี่ยวกับความรักของคน 3 คู่

คู่แรกเป็นผู้หญิงที่แอบชอบเพื่อนผู้ชาย อยากได้เขา แต่เขาไม่ชอบแต่ก็ยังปฏิบัติต่อเธอเหมือนเพื่อนสนิททั่วไปและรู้ด้วยว่าเพื่อนชอบแต่ก็ปฏิเสธตลอด ผมชอบคู่นี้สุดละ55มันเรียลและเป็นธรรมชาติที่สุด จำได้ว่านักแสดงมีคุณไผ่ วิศรุต นางเอกร้องเพลงเพราะมาก อยากดูอีกเพราะอยากหาชื่อเพลงมาฟังนี่แหละ แล้วเหมือนสุดท้ายนางเอกจะเมาแล้วได้กับคนในที่ทำงานมั้งแต่เป็นรุ่นน้อง (คนนี้น่าจะนิชคุณแสดง ถ้าจำผิดก็ขอโทษด้วยครับ) ตอนจบแฮปปี้ดีสองเพื่อนเข้าใจกัน

คู่สองเป็นความรักของเด็กนักเรียน แต่จำได้ไม่มากแล้วเพราะดูมานาน

คู่สามคือผู้ชายครอบครัวเปิดร้านขายไส้อั่ว เขามีแฟนนะ ขอแฟนไปรับจ๊อบเสริมเป็นนักแสดงหนังเรทr แต่แสดงไม่เหมือนเพราะเกร็ง จนนางเอกคนที่แสดงด้วยเข้ามาคุยด้วยว่าอย่าไปสนใจฉากเรท คุยไปคุยมาเลยรู้จักกันชอบกัน แอบให้เขารักกันนะเพราะแฟนพระเอกงี่เง่าเอาแต่ใจมาก แต่สุดท้ายรักกนไหมผมก็จำไม่ได้  

ผมพยายามหาแล้วแต่ก็หาไม่เจอ เลยเข้ามาถามเผื่อฟลุค เพลงที่นางเอกคู่แรกร้องเพราะมากนะ เสียงดี อินเตอร์นิดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่