ห้องขนาด 6 ตารางเมตร ติดแอร์ Inverter 9,000 BTU พัดลมแอร์จะตัดบ่อยไหมครับ

เป็นห้องอ่านหนังสือ ขนาด 2.1x2.6 เมตร เพดานสูง 3 เมตร ลองคำนวณดู ควรติดแอร์ประมาณ 5,000 BTU แต่ที่เมืองไทยแอร์มีชื่อของญี่ปุ่นไม่มีแอร์ขนาด 2kw เลยครับ จะมีแต่ขนาดเริ่มต้นที่ 2.5kw ถ้าติดขนาด 2.5kw แบบ inverter ที่ขนาดใหญ่กว่าห้อง แอร์มันจะตัดบ่อยไหมครับ

รุ่นที่สนใจคือ Mitsubishi Heavy Industries ตามสเปคนี้ครับ ผมสงสัยตรง Btu/h ที่เป็น min/max ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ ถ้าห้องเล็ก พออุณหภูมิได้ที่ มันอาจจะเดินเครื่องที่ประมาณ 3-5,000 BTU ถ้าอากาศในห้องไม่ได้ร้อนจัด? ขอบคุณครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่