เพิ่งดู Eternals จบ มีคำถามครับ (สปอย)

ทำไมตอนทานอสดีดนิ้ว Celestial ถึงไม่สั่งให้ Eternals ไปช่วยครับ เพราะถ้าธานอสทำสำเร็จมนุษย์หายไปครึ่งนึงเลยนะครับ

Celestial ต้องใช้พลังงานจากมนุษย์จำนวนมากในการกำเนิดไม่ใช่เหรอครับ

แล้วถ้าทานอสทำสำเร็จ ไม่ใช่แค่ดาวโลก ดาวอื่นในจักรวาลก็โดนหมด ฝังตัวอ่อนไว้หลายดาวไม่ใช่เหรอ

เดิมทีก็ส่งพวกดีเวียนส์ มากำจัดผู้ล่า เพื่อให้มนุษย์เพิ่มจำนวนได้ง่ายขึ้น แต่พวกดีเวียนส์กลายมาเป็นผู้ล่าเสียเอง
เลยส่ง Eternals มาปกป้องมนุษย์จากพวกดีเวียนส์อีกที 

ใครทราบเหตุผล อธิบายให้ผมฟังดี ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่