คืนรถเช่า AVIS ช้า 8 ชม. ทำยังไงให้โดนชาร์จน้อยที่สุด ไม่อยากซื้อเพิ่มอีก 1 วันเลยค่ะ

กำลังจะจองรถ AVIS สนามบินภูเก็ตค่ะ

เบื้องต้น จนท cc แจ้งว่านับเวลา 24 ชม เป็นหนึ่งวันและอธิบายว่าถ้าเลือกรับรถ 9.30 น.( ไฟลท์เราถึงภูเก็ต 9.15 น.)  วันกลับต้องส่งรถคืนตอน 9.30 น. + เวลาที่ให้ส่งรถช้าได้อีก 4ชม เป็นช้าสุดตอน 13.30 น.

แต่ปัญหาก็คือเครื่องขากลับจะออก 21.40 น. มันมีช่องว่างตรงนี้ตั้ง 8 ชั่วโมง

ถามจาก sale เบื้องต้นแล้วแจ้งว่าถ้าช้ากว่า 4 ชมที่เลทให้แล้ว ต้องเสียเพิ่มอีกหนึ่งวันเลย ซึ่งไม่คุ้มอย่างแรง ทำไงดีหว่า???

คือดันซื้อ voucher รถ AVIS มาซะแล้วด้วยค่ะ คิดว่ายังไงซะก็คงต้องเช่ากับค่ายนี้

อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้แนะนำให้หาที่เที่ยวเดินได้ใกล้สนามบิน โอ้โหวภูเก็ตชั้นจะไปไหนดีน้าาาาา

ท่านใดพอจะมีไอเดียสำหรับช่องว่าง 8 ชม. แนะนำไหมคะ หรือจะแนะนำ cafe ที่ไปง่ายๆจากสนามบินหลังคืนรถอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่