บ้านข้างๆเปิดเพลงเสียงดังมาก จัดการยังไงได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ 

บ้านข้างๆเปิดเพลงเสียงดังมากทุกวันเลยค่ะ บางวันเปิดตั้งแต่ 10 โมงกว่า ยาวไปจนถึงเย็นเลยค่ะ 
ช่วงแรกๆจะเปิดประมาณ 4 โมงกว่า เราก็ยังโอเค เพราะใกล้เลิกงานกันแล้ว แต่ตอนนี้หนักมากเลย
บางวันถึงกับผนังสั่นเลยค่ะ(ที่เรานั่งอยู่เป็นออฟฟิศค่ะ) เหมือนเค้าเปิดเบสดังมาก
เคยให้ตำรวจที่มาเซ็นตู้แดงไปเตือน ตำรวจกลับมาแจ้งว่า ผมโดนด่ากลับมาเนี่ย งงไปเลยค่ะ เป็นตำรวจก็จัดการไม่ได้หรอ?

ไม่รู้จะทำยังไงค่ะ ณ ตอนที่ตั้งกระทู้อยู่นี่ก็กำลังเปิดอยู่ค่ะ ปวดหัวมาก

ช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยนะคะ จนปัญญาจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่