ขอถามความรู้เรื่อง James Webb Space Telescope กับสมมติฐานบ้าๆของผมครับ

อยากทราบว่า สมมติ
1. ถ้า Big Bang Theory ไม่มีอยู่จริง สมมติฐานการกำเนิดของจักรวาลที่ผ่านมาผิดทั้งหมด 
คำถาม เราจะคาดหวังให้ JWST ค้นพบอะไรได้บ้าง ครับ เช่น แสง สัญญาณของกำแพงของจักรวาล ความว่างเปล่า เป็นต้น 

2. ถ้าจักรวาลมีลักษณะเป็น Multiverse หรือมี Parallel ของสรรพสิ่งในจักรวาลทั้งหมด
คำถาม JWST จะได้เห็นแสงของกาแลคซี่ทางช้างเผือก ระบบสุริยะ ดาวเคราะห์ ดาวฤกษ์ใหญ่น้อย รวมถึงโลกเราที่อยู่ในอีกมิตินึงรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่