ดินขุยไผ่ ปลูกแคคตัสได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ หนูเป็นมือใหม่หัดเลี้ยงเเคตัสค่ะ เคยดูคลิปทำดินปลูกแคคตัส เขาบอกว่าสามารถใช้ดินถุงร้านต้นไม้มาร่อนแล้วใช้ปลูกแคคตัสได้ พอดีที่บานหนูมีดินเหลืออยู่ แต่เป็นดินขุยไผ่ หนูสามารถนำมาใช้แทนดินใบก้ามปูได้ไหมคะ ต้นไม้หนูจะปลอดภัยไหมคะ หนูมีวัสดุที่ช่วยให้ดินโปร่ง พวกขุยมะพร้าว เวอมิคูไลน์ หินภูเขาไฟ แล้วค่ะ แต่ยังไม่กล้าใช้ดินขุยไผ่ปลูก ผู้รู้ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่