ตามหาเพลงครับ จำเนื้อเพลงไม่ได้แต่จำเนื้อหาMVได้นิดหน่อย

กระทู้คำถาม
พอดีเราไปเจอเพลงนี้ที่บ้านลูกค้านะ เราชอบMVเพลงนี้ แล้วเหมือนเราเคยเจอมาแล้วครั้งหนึ่ง ตอนนั้นเรามัวแต่ดูMVเลยไม่ได้ทันดูเนื้อเพลง🥲
        เนื้อหาMV ที่จำได้ เหมือนจะมีผู้หญิงคนนึง นั่งอ่าน(น่าจะจดหมาย) แล้วคิดถึงช่วงวัยเรียน ช่วงวัยเรียนที่จบได้คือ เหมือนมีการผ่ากบกัน แล้วเพื่อนชายเอากบมาวางไว้เก้าอี้จะแกล้งนางเอก พระเอกก็มาหยิบออก แต่เหมือนจะผิดพลาดนิดหน่อยนางเอกเลยคิดว่าพระเอกแกล้ง แล้วก็วันวาเลนไทน์เหมือนพระเอกจะให้ดอกไม้นางเอก แต่ไม่กล้า เลยซ่อนไว้ข้างหลัง ตัดมาปัจจุบันนางเอกไปงานแต่ง พระเอกกับผู้หญิงคนอื่น  ผมจำMV คราวๆได้ประมาณนี้ครับ
           ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะ🥺 เราคาใจมา2อาทิตย์แล้วววว 🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่