พ่อเลี้ยงแต่งงานกับแม่ของเราแล้วทำร้ายร่างกายสามารถแจ้งตำรวจได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือเมื่อหลายๆวันที่ผ่านมาพ่อเลี้ยงเราทะเลาะกับแม่(ไม่ใช่ครั้งแรกที่ทำร้ายร่างกาย)บ่อยครั้งที่พ่อเลี้ยงทำร่ายแม่เช่น ตี ต่อย ใช้มีดจะแทงบ้าง แล้วเมื่อหลายๆวันก่อนพ่อเลี้ยงผลักแม่เราลงที่โซฟาแล้วจะเอามีดแทงอ่ะค่ะ คืออยากทราบว่าเราสามารถทำอะไรพ่อเลี้ยงได้บ้างคะ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ถ่ายคลิปขณะทำร้าย
แจ้งความ
ไปโรงพยาบาลเพื่อตรวจเช็คบาดแผล หรือ ผลการรักษา
ดำเนินคดี
ถ้าจดทะเบียนก็ฟ้องหย่าไปเลย ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่