เกณฑ์ทหารปี 65 สมัครก่อนใบดำใบแดงได้ไหม

กระทู้คำถาม
คือผมอายุ 20 แต่ปีนี่ เดือนกรกฏาคม ก็อายุ 21 ปีกำลังจะเกณฑ์ทหาร อยากทราบว่า

1.ผมสามารถไปสมัครกับสัสสดีอำเภอเลยได้ไหมก่อนเกณฑ์ทหาร
2. ถ้าสมัครสามารถเลือกได้ไหมจะลงกองทัพไหน เช่น บก เรือ อากาศ )
3.สามารถเลือกได้ไหมครับว่าจะลงภาคไหน สมมุติเลือกกองทัพบก ผมสามาถเลือกที่จะประจำการได้ไหมครับ
4.ถ้าสมัครที่หน้างานจับใบดำแดงได้ไหม
5.สมัครแล้วยื่นวุฒิ สมัครลดได้เหลือเป็นทหารกี่เดือนกี่ปี ( ม.6 วุฒิ )

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
แสดงความคิดเห็น