ราชการ vs เอกชน

สอบถามเรื่องงานราชการหน่อยครับ

ตอนนี้ผมอายุ25 เรียนจบวิศวะ แต่ยังไม่ทำงาน

กำลังคิดจะหาสอบพวกราชการต่างๆ
แต่ตอนนี้ยังลังเลอยู่ว่าจะเลือกถูกทางไหม

อยากถามคนที่เปลี่ยนงานเอกชนมาเป็นข้าราชการว่าตัวเองคิดถูกแล้วไหม
แล้วอย่างผมถ้ารับราชการตอน25ต้องอายุประมาณเท่าไหร่ เพื่อนๆ หรือคนรอบข้างถึงจะอิจฉาว่า สบายจังวะ ประมาณว่าเริ่มเห็นผลว่าสิ่งที่เลือกอ่ะถูกแล้ว หรือว่าผมควรไปทำงานเอกชนอ่ะดีแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่