*** ช-ช : กิจกรรมวันหยุดช่วง OMICRON เพื่อนๆทำอะไรกันครับ ?? ***

ผมเคยตั้งกระทู้หาเพื่อนเที่ยวต่างจังหวัดด้วยกัน ตั้งกระทู้หามิตรภาพดีดีในนี้มีมั้ย?? แต่สุดท้ายมันก็ไม่ง่ายนะครับ บางคนทัศนคติไม่ตรงกัน 
บางคนlifestyleไม่ตรงกัน บางคนชอบอะไรไม่เหมือนกัน คุยกันแล้วก็ไปต่อไม่ได้

เลยคิดว่าลองตั้งคำถามเบสิคๆที่คิดว่าคนที่ชอบอะไรๆเหมือนกัน หรือชอบทำกิจกรรมอะไรคล้ายๆกัน อาจจะเป็นช่องทางให้เราได้พัฒนามิตรภาพใหม่ๆ
ให้เกิดขึ้นได้นะครับ

ลองงอ่าน LifeStyle ผมดูครับ เผื่อว่าจะมีคนคล้ายๆกัน

ผม ผู้ชายธรรมดาๆที่ไม่ได้เปิดเผยสถานะให้คนอื่นรับรู้ว่าเป็นเป็นแบบ ชช ทำงานออฟฟิศแถวๆชานเมือง กทม ทำงาน จ - ศ ส่วน ส-อา ก็ว่างครับ
กิจกรรมวันหยุดก็ไม่ค่อยมีอะไรหวือหวานะครับ เช่น ท่องเที่ยวธรรมชาติบ้างส่วนใหญ่ไปคนเดียว ถ้าไม่ได้ออกท่องเที่ยวก็ใช้ชีวิตในเมืองครับ เช่น เช้าวันเสาร์ก็หาไหว้พระ (ไปคนเดียว) วัดตจว บ้าง วัดในกรุงเทพบ้าง ถ้าเป็นวัด ตจว ผมมักจะวางแผนออกแต่เช้าตรู่ เพื่อให้ไปถึงวัดเป้าหมายแบบเช้าๆเลยครับ บรรยากาศดีมากๆ ขับรถไปเช้าๆ ระหว่างทางก็บรรยากาศดี ที่สำคัญ ไปคนแรกของวันนี่ สะดวกสบายและปลอดภัยที่สุด 

ต้องบอกว่าช่วงนี้ผมงดดูหนังในโรงภาพยนต์ไปเลย (ทั้งๆที่เป็นคนชอบดูหนังนะ) ออกไปหาทานอาหารอร่อยๆทานบ้าง ซึ่งแน่นอนไปคนเดียวตามเคย
จนบางทีก็เขินๆแต่ตอนนี้ชินแล้วครับ แต่ถ้ามีเพื่อนคล้ายๆกันไปเป็นเพิ่อนก็น่าจะดีนะ เอาแบบนั่งทานข้าวกันนี่ ไม่เป็นเป้าสายตาให้คนอื่นมองได้ เอาแบบคนมองว่าเป็นเพื่อนกัน

จริงๆ ชีวิตผม  มันก็ไม่ได้น่าเบื่อ หรือไม่มีสีสันนะครับ หากมาทำความรู้จักกันคงได้รู้จักมุมอื่นๆของกันและกันได้อีกเยอะ

ผมเป็นคนชอบเขียนเยอะๆ แบบนี้นะ สำหรับเพื่อนๆที่อ่านมาถึงตรงนี้ แสดงว่า เรามีอะไรๆข้อหนึ่งแล้วที่เหมือนกันครับ อ่ะ งั้นอ่านต่อ .....

โดยปกติหากโพสต์หาเพื่อน ก็ต้องโปรโมตคุณลักษณะทางกายภาพ ให้เห็นภาพกันสักหน่อยนะครับ

ผมวัยทำงานแล้วนะครับ  คนที่มองหาเด็กๆ คงต้องผ่านเลยไปก่อน
ส่วนสูง 180 นน 72 ผิวไม่ขาวและไม่ดำ หน้าตาไทยๆ สุขภาพแข็งแรง แบบดูแลตัวเอง

เพื่อนๆที่สนใจเป็นเพื่นกันก็ลองทักมาหลังไมค์ พูดคุยทำความรู้จักกันก่อนได้นะครับ

หรือหากใครอยากแชร์ กิจกรรมในวันหยุดของตัวเองช่วงโอมิครอน ตามกระทู้ที่ผมตั้ง เพื่อเปิดโอกาสให้เพื่อนๆได้เห็นความคล้ายๆกันของแต่ละคน
ยินดีครับผื่อว่าจะเป็นช่องทางการสานต่อมิตรภาพดีดีอีกหนึ่งช่องทาง

เอาหละอ่านมาถึงตรงนี้ อาจมีบางคนถามว่า จากกระทู้ก่อนที่ตั้งไว้ ไม่ได้เพื่อนเลยเหรอ  ตอบครับว่า...
ได้ครับ ได้มิตรภาพดีดีจากเพื่อนๆในนี้หลายคน ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ได้พูดคุยกันนะครับ ผมรู้สึกดีมากที่ได้รู้จักทุกคน
แต่ก็อย่างที่บอกว่า แต่ละคนอาจชอบอะไรที่ไม่เหมือนกัน คุยกันเป็นเพื่อนกันได้
แต่เชื่อว่าทุกคนในนี้คงเข้าใจว่า...มันก็ไม่ได้ง่ายหากเราจะได้เพื่อนดีดีจากในนี้สักคน

อ่ะ...ลองกันใหม่ มิตรภาพดีดี ในนี้ยังมีอีกเยอะ จริงมั้ยครับ??

อย่าลืม ตอบคำถามกระทู้นะครับ "กิจกรรมในวันหยุดของเพื่อนๆ ช่วงโอมิครอน ทำอะไรกันบ้างครับ "
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่