ถ้าแฟนเราให้ความรักเราไม่มากพอ ควรไปต่อไหม

เรามีแฟนคนนึงตอนคบกันแรกๆเขาทักมาหาทุกวันคอยเอาใจใส่ แต่ผ่านไป6เดือนไม่เคยทักมาได้คุยกันน้อยลงด้วยคนทักไปคือเราตลอด วันนึงเรา เพื่อนๆและเขาคอลคุยกันเขาไม่พูดกับเราเลยคุยแต่กับเพื่อนคนนึงที่เป็นผู้หญิงเราน้อยใจมาก ครั้งนึงคุยกันในกลุ่มเราคุยกับเขา เขาก็เมินและไปคุยกับเพื่อนผูู้หญิงคนนั้นและหลังๆ เขาสนิทกับเพื่อนผู้หญิงคนนั้นมากกว่าเราอีก เราเคยทักไปถามเขาแล้วว่า "ยังรักเราอยู่ไหมถ้าไม่รักแล้วไม่เป็นไรนะเราไม่ว่าหรอกเรายังเป็นเพื่อนกันได้"เขาบอกว่า"ทำไมเธอพูดแบบนี้อ่ะไม่รักเราแล้วหรอเรารักเธอเราจะไม่มีวันทิ้งเธอเราจะไม่มีวันเลิกกับเธอเรารักเธอนะ"
แล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมเขาแปลกกว่าเมื่อก่อนอีกไม่เคยยุ่งกับเรา

ที่เราไม่กล้าบอกเลิกเพราะเขาแอบชอบเรามาตั้ง3ปี เราก็คิดทุกวันนะว่าเขารักเราจริงรึป่าวถ้าไม่จริงเขาเข้ามาในชิวิตเราทำไม เพราะเราเรียนเก่ง เพราะอะไร
เราเคยร้องไห้นะ แต่ตอนนี้อ่ะเราคิดได้แล้วเราตัดใจได้แล้วตอนนี้เรา2คนเหมือนเพื่อนกันมาก เขาเคยด่าเรากูและด่าเราแรงๆ
เราก็ไม่อะไรนะเพราะตัดใจแล้วหนิถึงสถานะยังเหมือนเดิมก็เถอะ
เรารักเขาข้างเดียวมานานแค่ไหนแล้วนะ
เราคิดประโยคนี่ทุกวัน
เราขอคำปรึกษาจากทุกคนหน่อยนะ😊
เราก็27แล้วนะทำไมยังไม่เจอรักแท้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่