Sansaru's Gold update 11/1/65 >> กราฟ15นาที+1ชม.ต้องเฝ้าระวัง!

กระทู้คำถาม
Sansaru's Gold update 11/1/65 >> กราฟ15นาที+1ชม.ต้องเฝ้าระวัง!

14.09 น.   11/1/65
สวัสดีครับทุกท่าน

วันนี้ผมมาบ่ายครับ เนื่องจากเห็นว่าราคามันกำลังสู้เพื่อขึ้นมาตลอดทาง หลังจากเมื่อคืนมันแอบตอนดึก ๆเช่นวีคที่แล้ว
มันดันขึ้นมาปิดเหนือ 1796 จนได้ หน้าที่มันต้องทำเพื่อชาว L คือ ต้องห้ามกลับลงมาต่ำกว่า 1796 แล้ว ถ้ามันกลับมาเดินวนแถว 1796 อีก 
ประมาณได้เลยว่าสวิงเวย์เท่านั้น ดังนั้น ท่านที่ L ต้องระวังครับ โดยเฉพาะที่ Lสั้น ทุนมากกว่า 1800 หรือที่รับความเสี่ยงได้ไม่เกิน25เหรียญ

ที่ผ่านมาตั้งแต่เมื่อคืน กราฟ 15 นาที ทำหน้าที่อย่างหนักมาก มันสามารถคอนเฟิร์มแล้วคอนเฟิร์มอีก (เหมือนสวิงรอบก่อนเลย555) และ
เวลานี้มันดึงขึ้นไปเรื่อย จนมีหมีบนคลื่นพอสมควร มันแอบทำการจบคลื่นไป 1 ครั้ง แต่ขึ้นมาใหม่ก็หมีอีก เหมือนจะหมดแรง >>ต้องระวัง !     

กราฟ 15นาที

มาถึงกราฟ 1ชม. มันคอนเฟิร์มองค์เล็กได้หมด แต่ราคายังไม่สามารถคอนเฟิร์มที่องค์ใหญ่ได้ >>ต้องระวัง !!
สิ่งที่กราฟ 15 นาที ต้องทำคือ ต้องพาเส้น SIGNAL ของกราฟ 1ชม. ขึ้นไปให้เหนือศูนย์ ครับ ชาว L  จึงจะพอใจ
กราฟ 1ชม.

แล้วก็มาถึงกราฟ 1วัน  สิ่งที่ผมรอคอยได้มาแล้ว คือ ทั้ง MACD และ SIGNAL > 0 

กราฟวัน

ดูมันไปเรื่อยๆก่อนครับ คืนนี้พบกันทาง update ครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
ด้วยความปรารถนาดี
Sansaru   ซันซะรุ  The three wise monkeys
14.29 น.   11/1/65 
หมายเหตุและคำเตือน  กราฟผมไม่ได้ใช้ค่ามาตรฐานทั่วไปและความเห็นที่ได้แสดงทั้งหมดนี้ ไม่มีเจตนาเพื่อการนำเสนอหรือเชิญชวนหรือชี้นำทั้งด้านบวกหรือลบ เพราะผมเองก็เป็นเพียงเม่ารายย่อย ไม่ได้เก่งกว่าท่านสมาชิกท่านอื่นแต่อย่างใด นี่เป็นเพียงแนวทางของผม เทคนิคการใช้indicatorก็เฉพาะตัว ดังนั้นการอ่านเทคนิค ณ เวลาใดเวลาหนึ่งอาจไม่ตรงกับท่านผู้รู้ท่านอื่น ขอได้โปรดให้ความเคารพในการใช้เทคนิคของผมด้วย ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายใดๆอันจะเกิดจากการนำความเห็นของผมไปใช้ในการลงทุนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ดังนั้นผู้อ่านต้องตัดสินใจด้วยวิจารณญาณของผู้อ่านเอง และรับผิดชอบผลที่จะเกิดขึ้นเองเป็นสำคัญ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่