ท้องที่2 ทำไมรู้สึกแตกต่างกว่าท้องแรกมาก

ประจำเดือนสุดท้ายเราคือสิ้นเดือนพ.ย.64ประมาณวันที่27-28
เดือนธ.ค.มีอะไรกับแฟนแค่2ครั้งคือ 8กับ24ธ.ค. เราเป็นคนที่ไข่ตกหลังปจด.หมดประมาณ1สัปดาห์จะมีมูกออกมาทุกครั้ง

- พอ3ม.ค.65 ตรวจตั้งครรภ์ขึ้น2ขีดชัดมากๆ อาการเจ็บหน้าอก หน้าอกขยายเป็นลายๆ มีไอจะอ้วกเป็นน้ำนิดหน่อยตลอดวัน วันที่4 เลยไปหาหมอๆจับซาวน์ทางช่องคลอดเห็นแค่ถุง เลยนัดมาใหม่อีก2สัปดาห์

ท้องแรกเรายังมีอาการเจ็บจี๊ดที่ท้องน้อยหรือมดลูก ช่วง5-8วีค แบบนั่ง ลุก เดิน นอนจะรู้สึก ตอนนั้นหมอว่ามดลูกขยาย แต่...ท้องนี้เราไม่รู้สึกอะไรแบบนั้นเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรที่มดลูก มีปวดเชิงกรานอยู่วันสองวัน มันผิดปกติมั้ยคะ กลัวจะท้องลมน่ะค่ะ แต่อาการพะอืดพะอมเล็กน้อยยังมี หน้าอกจะเจ็บเหมือนเดิมค่ะ แม่ๆท้องสองอาการเป็นแบบนี้กันมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่