มีใครรอเงินจองบ้านคืนจากพฤกษาวิลล์นานมากๆ บ้างคะ

จองบ้านพฤกษาโครงการพฤกษาวิลล์ 122 ศรีนครินทร์-บางนาไป 999 บาท แต่กู้ไม่ผ่านเมื่อเดือนต.ค.
เซลส์ที่โครงการแจ้งว่าเงินจองจะคืนให้ภายใน 30 วัน แต่ตอนนี้ยังไม่ได้คืนเลย 
ตามทั้งทางไลน์กับเซลส์ และทางคอลเซ็นเตอร์แล้วก็ไม่ได้ความ บอกจะตามเรื่องให้ แล้วก็หายเงียบ
ถ้าไม่คอยทวงถามก็ไม่แจ้งอัพเดท
เงินจองไม่ได้มากมายนะคะ แต่มันเสียความรู้สึกมาก ตั้งแต่เซลส์ไม่ได้ช่วยตามเคสแต่แรกแล้ว
และที่ตลกคือ เซลส์คนนี้มีการโทรมาหาเราหลังจากที่เรากู้ไม่ผ่าน พูดชวนไปเยี่ยมชมโครงการเพราะเห็นเบอร์เราเคยลงทะเบียนไว้
คือเค้าชวนไปนึกว่าเราเป็นลูกค้าใหม่ที่ไม่เคยเข้าไปเยี่ยมชมโครงการ
ไม่เข้าใจระบบการทำงานขอพฤกษาเลย แย่มากๆ
เงินจองป่านนี้ยังไม่ได้คืนจะเข้าเดือนที่ 3 แล้ว ทำอย่างไรได้บ้างคะ แจ้งความได้มั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่