ต้นไม้ต้นนี้คือต้นอะไรครับ

พอดีผมมีโอกาสได้ไปวัดป่าแห่งหนึ่งในภาคอีสานครับ ระหว่างทางในป่าผมสะดุดตากับต้นนี้ เพราะสีใบมันครับ มันแดงอยู่ต้นเดียวเลย เห็นแล้วอยากมีไว้หน้าบ้าน บรรยากาศ Autumn เมืองนอกดีครับ
ลักษณะต้นไม่ใหญ่มาก ลำต้นบาง สูง 3-4 เมตร
มันมีขายไหมครับ หรือต้องไปเอาจากป่า แล้วการเพาะพันธ์ของมันได้อย่างไร มีเมล็ดหรือต้องตอนกิ่งอะไร ยังไงครับ และมันเหมาะปลูกในบ้านไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่