จัดฟันแล้วฟันเอียงแบบนี้แก้ไขได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เราจัดฟันจนเดือนหน้าหมอจะให้ถอดเครื่องมือแล้ว แต่เราบอกไปว่าฟันมันเอียง หมอเขาก็เห็นด้วยกับเราว่ามันเอียงค่ะ แต่เขาบอกว่าไม่สามารถแก้ไขอะไรได้แล้ว ถ้าต่องตะไบฟันก็จะต้องตะไบหมดเลยทำให้เสียเวลาจัดฟันเพิ่มอีกเป็นปี แล้วเขาก็ถามเราว่าจะให้หมอทำยังไง แล้วเราควรทำยังไงคะ ในเมื่อเราไม่ใช่หมอ เขาควรเป็นคนหาทางแก้ไขสิ ตอนนี้เราเล็งๆจัดฟันใสไว้อยู่ค่ะ เรากังวลว่าถ้าถอดแล้วจัดใหม่เหงือกเราจะร่นมากกว่าเดิม ใครเคยจัดฟันแล้วเอียงบ้างมั้ยคะ รบกวนแนะนำเราหน่อย
แสดงความคิดเห็น