ทำยังไงให้ตัวเองรับได้กับการที่มีหน้าไม่เท่ากัน

คือ เราไม่ชินกับการถ่ายรูปกล้องหลังเวลาเราเห็นรูปนั้นจะรู้สึกเหมือนมันไม่ใช่เรา มันต่างจากการที่เรามองเห็นตัวเองให้กระจกเลย หน้าเราเบี้ยวเอียงทั้งหน้า คางเบี้ยวไปข้างใดข้างนึง ปากไม่เท่ากัน แถมตายังไม่เท่ากันอีก  บางครั้งก็แอบคิดสงสัยนะว่าเพื่อนจะให้หน้าเราในรู้แบบไหนนะ เราจะสวยเหมือนที่เราเห็นตัวเองหรือป่าว  เราขาดความมั่นใจมาก และตอนนี้เราได้ไปถ่ายรูปติดบัตรมา เราโครตอายเพือนหน้าเรามันไม่สวยคางก็เบี้ยว เราต้องทำยังไงหรอให้เรารับการที่เรามีรูปหน้าแบนี้อยู่แล้ว

..ชอบบอกหน่อยนะคะ ..

(˘・_・˘)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่