พยายามให้ตัวเองหางานทุกวิถีทาง แต่กลับต้องมาเจอครอบครัวด่าว่าเราตลอดเวลา

เกิดขึ้นกับตัวผมเองครับ คือผมพยายามหางานมาเป็นเดือนเป็นปีแล้ว ก็ไม่สามารถหางานได้เลยที่นั้นก็บอกว่าเต็ม ที่นั้นก็บอกว่าไม่รับ แถมผมกลับมาบ้านผมก็ต้องมาเจอครอบครัวที่ต่อว่าผมอยู่ตลอดเวลา หาว่าเราไม่พยายามหางานเลย ทั้ง ๆ ที่เราก็พยายามมามากแล้ว ผมออกหาที่ทำงานตั้งแต่เช้ายันเย็น ก็ไม่สามารถหาได้เลย กลับมาถึงบ้านก็ต้องมาเจอแบบนี้ซ้ำ ๆ ซาก ๆ ผมรู้สึกแย่มาก ๆ เลยครับ ท้อไม่รู้จะท้อยังไงแล้ว มันเหนื่อยมันแย่ทุกอย่างไปหมดเลย ทั้งที่เราพยายามให้ครอบครัวเราเห็นด้วยแล้ว แต่ทำไมเขากลับมองเราเหมือนเป็นตัวเกะกะครอบครัวยังไงก็ไม่รู้ ตอนนี้ผมอยากหางานมาก ๆ เลยครับ อมยิ้ม42อมยิ้ม42อมยิ้ม42อมยิ้ม42
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่