เเค่อยากเที่ยวมันต้องหงุดหงิดด้วยหรอคะ

สวัสดีค่ะตอนนี้เราอยู่ม 3จะขึ้นม4 เเล้ว เราอยู่กับแม่2คน เพราะพ่อกับเเม่เเยกทางกันตั้งเเต่เราป 4 เเต่ก็ไม่ใช่ปมอะไรหรอกนะคะ  คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเราขอเเม่ถ้าเราติดโควตาวิท-คณิต เราขอไปเที่ยวได้มั้ย เพราะเราอยากไปเที่ยวมากๆเเละบอกเขาบ่อยมากว่สอยากไป ที่ขอไปก็ไปกับครอบครัวนี่เเหละค่ะ อีกอย่างเราที่เราอยากไปเพราะเราไม่ได้ไปเที่ยวไกลๆเเบบค้างคืนตั้งเเต่เขาเเยกทางกัน ก่อนหน้านี้นตั้งเเต่เด็กเราจำได้ปิดเทอมทุกครั้งเราได้ไปเที่ยวตลอดเลย เราสนุกมากๆ พอผ่านๆมาเราก็ได้เที่ยวนะคะ เช่นไปถ่ายรูปตามถนน ไปเที่ยวกับเพื่อนตามร้าน เเต่ครั้งนี้เราเเค่อยากไปเที่ยวไกลเหมือนเมื่อก่อนอยากพักผ่อนบ้าง เราขอเเค่นี้เลยค่ะ เเต่เขากลับโกรธหงุดหงิดอะไรไม่รู้  บอกว่าโควิดบ้างกับอีก โอไมคอน เราเข้าใจนะคะ เเต่นี่เเค่ไปเที่ยวกับที่บ้านมีเดค่เรากับเขากับคนในครอบครัวไม่กี่คนเอง พักกันเเต่เรา เราอยากได้เเค่นี้ เราก็เเค่อยากไปพักผ่อนไกลเหมือนเมื่อก่อนเองค่ะ เพราะตอนนี้ทั้งเรียนทั้งสอบวยกันเราอยู่เเต่บ้านไม่ได้ทำอะไรเลยวนเวียนมาตั้งเเต่จบม2 เเบบเดิมทุกวันบ้างครั้งมันก็เก็บกดนะคะปวดหลังมากๆ เเค่อยากปลดปล่อยบ้าง เพราะยังไงเราก็ต้องวนกลับมานั่งเครียดเรื่องเรียนอยู่ดี เขากลับหาข้ออ้างต่างๆนาๆเพื่อจะไม่ให้เเละก็เพื่อจะ ผลัดเดือนไปเลื่อยๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่