แม่ของแฟนเอาแฟนเราไปแต่งงานกับคนอื่น..เราควรทำไงดีคะ?

คือเราคบกับแฟนมาได้1ปีกว่าๆแล้วค่ะ(แฟนเราเป็นเพศเดียวกันนะคะ)..แล้วที่นี้แม่แฟนบังคับให้แฟนเราแต่งงานที่คนที่แกเลือกให้น่ะค่ะ(เป็นเพศตรงข้าม)..แฟนเราบอกมาว่าถ้าทางนั้นเขาตอบตกลง..แม่ก็จะยกแฟนเราให้แต่งกับเขาคนนั้นไปเลยอะค่ะ..เราเลยถามแฟนเราว่าทำไมแม่ถึงทำแบบนั้น..แฟนเราบอกว่า..แม่อยากได้คนที่ขยันอดทนมาเป็นเสาหลักของบ้านอะค่ะ..เราควรทำอย่างไรดีคะ?
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แต่งไม่แต่งอยู่ที่แฟนคุณ ไม่แต่งซะอย่างจะทำอะไรได้โตแล้วนะ
เคลียร์กับแฟน แฟนคุณต้องการอะไรจากคุณถึงจะยอมขัดแม่ได้เพื่อคุณ
จากที่บอกอยากได้เสาหลักคิดว่าน่าจะต้องการความมั่นคงทางการเงิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่