สอบถามหนังเก่าครับ เคยดูผ่านเคเบิ้ล ไม่ทราบชื่อเรื่อง

ผมจำได้สมัยนั้นผมดูผ่านเคเบิ้ลท้องถิ่นตอนอายุ สิบปลายๆครับ ตอนนี้ 28 แล้ว หรือก็คือประมาณ 10 ปีก่อนครับ

ที่จำได้คือ เป็นเรื่องราวคู่ชีวิตของ สามี ภรรยา สองคู่ครับ เหมือนท่าจะไม่ค่อยดี แล้วรู้สึก ทั้งสองคู่นั้นสนิทกันครับ แล้วฝ่ายชายสองคนก็ชวนไปเที่ยวหรืออะไรซักอยาก นอกใจเมีย หลังจากเหตุการณ์ผ่านไป เมียทั้งสองจับได้ เลยตกลงกับ ฝ่ายชายทั้งสองคนว่า ใน 7 วัน สามารถนอกใจ ทำอะไรก็ได้ แล้วเรื่องก็ดำเนินไป ผมจำไม่ได้ครับ จำได้แค่ว่า ฝ่ายหญิงคนรอง ไปติดพันเด็กหนุ่มนักกีฬา แต่ฝ่ายหญิงตัวเอก ถึงตอนที่กำลังจะนอกใจสามี แต่เธอกลับทำไม่ลงครับ ประมาณว่ารักแฟนมาก แล้วพอครบ 7 วันกลับมา ทำให้คู่แรก รักกันยิ่งกว่าเดิมมากๆ เหมือนแยกกันไป เพื่อให้รู้ว่า พอขาดอีกฝั่งหนึ่งไป เหมือนขาดอะไรไปในชีวิต

ผมจำได้ประมาณนี้ครับ รายระเอียดอื่นๆ ค่อนข้างเลือนลางมากๆ จำได้แค่คีหลักๆคือ แยกกัน 7 วัน ทำอะไรก็ได้ ประมาณนี้ครับเป็นหนังฝั่งยุโรป เป็นแนวครอบครัว คอมเมดดี้ น่าจะใช่นะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่