ลบไฟล์ไวรัสที่อยู่ในระบบ(system)โดยไม่ต้องรูท(no root)ทำยังไงครับ(มือถือแอนดรอยด์)

กระทู้คำถาม
มือถือผมอยู่ๆ ก็ขึ้นแทปให้ดาวน์โหลดพอกดไปมันก็พาไปที่หน้าดาวโหลด tiktok ใน play store เป็นบ่อยมากครับตอนเล่นเกมก็เป็นจนผมต้องโหลดแอพแสกนไวรัสมาหลายตัวมากแต่ก็ไม่เจอ แต่สุดท้ายก็เจอครับมันเป็นสีเขียวมีรูปเป็นแอนดรอยด์สีขาว+บวกกับมีไฟล์ในระบบอีก[ชื่อไฟล์ ( /system/xbin/ckajvybh ) โทรจัน] 
ตัวแอปผมลบไปหลายรอบแล้วแต่มันก็มาอีก 
ส่วนไฟล์นี้ยิ่งแล้วใหญ่เพราะมันลบไม่ได้มันขึ้นไม่สามารถลบไฟล์อ่านได้เพราะมันอยู่ในระบบละมั้ง

ผมลองหาวิธีดูแล้วก็ทำอะไรมันไม่ได้จนเห็นมีแต่คนบอกให้ root เครื่อง ซึ่งผมก็ทำไม่เป็นและไม่กล้าพอเพราะผมรู้ผลเสียของมันแล้วระบบแอนดรอยด์มือถือของผมแค่ android 8 เองไม่รู้ว่าทำแล้วเครื่องจะเจ้งมั้ย ขอวิธีหน่อยครับไม่ต้องรูทเครื่องยิ่งดีขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

#โทรจัน #ไวรัส #ไวรัสมือถือ #malware #VirusMobile
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่