คือตอนนี้หนูกำลังจะขึ้นม.2หนูอยาก้รียนหมอต่างประเทศ หนูอยากไปเรียนออสเตรเลียยากไหมคะ

กระทู้คำถาม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
หนูเก่งเทพทั้งวิชาการ ทั้งภาษาอังกฤษ +บ้านรวยมากหรือเปล่าคะ?  (แพทยศาสตร์ เรียนหกปี ใช้เงินกว่าสิบล้านบาทขึ้นไป)

ถ้าคำตอบคือใช่ ก็ไม่ยากค่ะ แนะนำให้มาเรียนตั้งแต่มัธยมปลาย เข้า รร เอกชนดีๆ มีชื่อเสียง หนูก็ต้องทำข้อสอบมอปลาย ซึ่งเป็นการสอบทั้งรัฐ ให้ได้คะแนนเกือบเต็ม 100%  หรือ 100% ได้ยิ่งดี แล้วยื่นสมัครเรียนแพทย์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่