อยากให้พ่อเลิกดื่มสุรามากๆเลยค่ะพอมีวิธีมั้ยคะ

สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้แรกของเราเลยเพิ่งเคยเขียนค่ะผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ พ่อเราเป็นคนติดเหล้ามากๆเลยค่ะพอไม่ดื่มก้อ้วกหนักมากๆแถมจะหงุดหงิดด้วยค่ะเลยอยากขอคำปรึกษาจากทุกๆคนค่ะหมอบอกพ่อเราว่าควรเลิกเพราะตับพ่อใกล้จะแข็งแล้วเราเป็นห่วงคุณพ่อมากๆถ้าไม่ดื่มเขาจะอ้วกแม่บอกว่าเป็นอาการอยากเหล้าเราห่วงสุขภาพของพ่อมากๆค่ะไม่รู้จะทำยังไงบุหรี่เขาก็สูบหนักมากๆเราอยากให้พ่ออยู่กับเรานานๆ แถมเขาวูบบ่อยด้วยค่ะมีครั้งนึงวุบแล้วล้มกระดูกซี่โครงร้าวเลยค่ะขอคำปรึกษาจากทุกๆคนด้วยนะคะToT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่