ประจำเดือนขาดไป6วัน ตรวจขึ้นแค่ขีดเดียว จะมีโอกาสท้องไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ อยากสอบถามผู้ที่มีประสบการณ์แบบนี้หน่อยคะ 
1. เราเคยท้องนอกมดลูกแล้ว ผ่าตัดส่องกล้อง ตัดท่อนำไข่
    ข้างขวาออกไป1ข้างคะ ( ผ่าเมื่อเดือนตุลาคมปีที่ผ่านมาคะ)
2. เราอยากมีลูกคะ พอเสียลูกจากการท้องนอกมดลูก ทำให้เราจิตตก
    และเศร้ามากๆคะ เจ็บทั้งตัวและหัวใจ 
3. หลังผ่าตัด ประจำเดือนมาปกติคะ ประจำเดือนรอบที่1 เดือนพฤศจิกายน2564
    ประจำเดือนรอบที่2 เดือนธันวา หลังประจำเดือนหมด เราเริ่มปล่อยท้องอีกครั้งคะ
    และตอนนี้ประจำรอบที่3 ขาดไป6วันแล้ว แต่ตรวจวันเว้นวันไป4อัน ยังขึ้นแค่ขีดเดียว
    เรามีโอกาสจะท้องไหม  ตอนนี้วิตกกังวลไปหมดคะ เพราะหมอบอกเรายังมีโอกาสท้อง
    นอกมดลูกอีก ต้องรอให้ท้องถึงจะตรวจได้ว่าท้องปกติหรือไม่ 
ใครมีประสบการณ์แบบนี้มาแชร์หน่อยนะคะ ตอนนี้เรานอนไม่หลับเลยคะ กลัวมาก เราอยากมีลูกจริงๆคะ
เราดูชุดเด็กทุกวัน คิดถึงทีไรน้ำตาก็ไหลตลอด เพราะเราคิดว่าร่างกายเราแข็งแรงและปกติมากๆ
แต่กลับท้องนอกมดลูก 
ขอกำลังจากแม่ๆทุกคนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่