ขอสอบถามค่ะ มีใครเคยจัดงานแต่งวันที่14เมษายนบ้างค่ะ

สวัสดีค่ะ 
เราอยากสอบถามค่ะ ว่ามีใครเคยจัดงานแต่งหรือกำลังจะจัดงานแต่งในวันที่14เมษายน บ้างไหมค่ะ
เพราะเรามีแพลนว่าจะจัดวันนี้แต่งทางบ้านห้ามค่ะ บอกว่าฤกษ์ไม่ดี จัดงานมงคลสมรสไม่ได้ แต่ทำพิธีผูกข้อมือได้ เราเถียงกันไปยกใหญ่
ที่บ้านพ่อแม่ ค่อนข้างหัวโบราณ ส่วนเราถือฤกษ์สะดวกเพราะตรงวันหยุด และเราก็ดูฤกษ์ จากอินเตอร์ที่เขาแชร์ๆ กันมาว่าเดือนเมษามีฤกษ์ดีสำหรับพิธีสมรส เราเลยอยากสอบถามค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่