แมวชอบกัดต้องแก้ยังไงคะ?

กระทู้คำถาม
แมวเราตัวผู้ อายุประมาณ 9 เดือน ยังไม่ทำหมัน นิสัยน้องขี้อ้อน ไม่ดุ ออกแนวขี้กลัวด้วยซ้ำ แต่ชอบเล่นแรงกับเรา น้องชอบกัดเราตอนเรานอนเล่นแล้วเราไม่ได้ระวังตัว น้องกัดเราเกือบทุกวัน เลือดออกเกือบทุกครั้ง เวลาเขากัดเรา เราดุน้องเสียงดังทุกครั้ง แต่ก็สำนึกผิดแค่ตอนเราดุ พอข้ามไปอีกวันก็ทำเหมือนเดิม เราต้องทำยังไงให้เค้าเลิกเล่นแรงหรอคะ มีใครมีวิธีฝึกแนะนำมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่