โน๊ตบุ๊ค asus มีเส้นสีขาวขึ้นที่ขอบล่างขอจอเวลาเสียบสายชาร์จ เกิดจากอะไรคะ?

โน๊ตบุ๊คเราพึ่งไปเพิ่มแรมมาค่ะ ไม่มั่นใจว่าเกี่ยวไหมแต่ มันมีเส้นสีขาวขึ้นที่ขอบล่างของจออะค่ะ แล้วก็เวลาเสียบสายชาร์จมันก็จะดำแล้วก็เพิ่มเส้นสีขาว แบบนี้เกิดจากอะไรคะ แล้วสามารถแก้ปัยหาเองได้ไหมคะ
มันจะเป็นแบบนี้อะค่ะ เวลาเสียบสายชาร์จ แต่พอถอดสายชาร์จจะเหลือแค่เส้นสีขาว

ถ้าต้องซ่อมค่าซ่อมแพงไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่