อยากเปลี่ยนชื่อ นามสกุล แต่ครอบครัวไม่ให้เปลี่ยน

อยากเปลี่ยนชื่อ เพราะหมอดูหลายที่ทักว่าชื่อไม่ดี อยากเปลี่ยนเพื่อความสบายใจ เลยไปหาอาจารย์ที่รับเปลี่ยนชื่อค่ะ แล้วก็ได้นามสกุลใหม่มาด้วย แต่ยังไม่ได้บอกครอบครัว แล้ววันนี้ได้คุยกับพ่อ พ่อบอกว่าฝันว่ามีคนมาเอาตัวลูกสาวพ่อไป พ่อร้องไห้ตามหนักมากๆ แล้วเราก็ฝันว่ามีงูดำตัวใหญ่มาเลื้อยรอบตัว ตอนนี้ยังไม่ได้บอกพ่อว่าจะเปลี่ยนชื่อเลยค่ะ ลองบอกแต่แม่ แม่ก็ไม่ให้เปลี่ยนค่ะ ยิ่งนามสกุลพ่อ คงไม่ให้เปลี่ยนแน่ๆ เรื่องความฝัน จะเกี่ยวกับที่จะเปลี่ยนชื่อกับนามสกุลมั้ยค่ะ แล้วเราควรใช้ชื่อนามสกุลเดิมของพ่อแม่ตั้งให้ หรือเปลี่ยนตามที่เราสบายใจดีค่ะ ปล.เราอายุ25ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่