ถามทางจากเซ็นทรัลเวิลด์ไปมหาลัยหัวเฉียว

เราจะเดินทางจากเซ็นทรัลเวิลด์ไปมหาลัยหัวแต่ไม่รู้ไปยังไง ขึ้นรถอะไรยังไง ถ้าไปbts ไปลงตรงไหน ต่อรถยังไง ค่าใช้จ่ายเยอะแค่ไหน พอดีเราเป็นคนตจว.เลยไม่ค่อยรู้เส้นทางเท่าไหร่ พอจะช่วยแนะนำได้มั้ยคะ 🙏☺️ .

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จากเซ็นทรัลเวิล์ดให้เดินไปที่ป้ายรถเมล์ตลาดนีออน จากนั้นให้ขึ้นรถประจำทางสาย 3-16E หรือสาย 139 ให้ตีตั๋วลงแยกบางนา พอรถเลี้ยวซ้ายเข้าถนนบางนาตราดแล้วให้กดกริ่งลง พอลงรถแล้วให้เดินย้อนกลับมาจะเป็นสำนักงาน TOT (์NT) ข้างๆ สำนักงานจะเป็นเพิงขายของชำแล้วจะมีห้องกระจก ซึ่งเป็นวินรถตู้ บางนา - บางบ่อ ให้คุณเข้าไปรอได้เลย หรือบางทีจะมีรถจอดรออยู่แล้วก็ขึ้นได้เลยครับ บอกว่าลง ม.หัวเฉียว ค่ารถตู้ 20 บาท ครับ

หรือถ้าจะไปโดย BTS ให้นั่งไปลงสถานีอ่อนนุช ลงมาข้างล่างรอป้ายตรงข้ามห้างโลตัสอ่อนนุช แล้วขึ้นรถประจำทางสาย 132 ลง ม.หัวเฉียว ได้เหมือนกันครับ แต่วิธีนี้ผมว่าอาจจะช้าและค่าโดยสารโดยรวมจะแพงกว่า วิธีแรกถ้าได้จังหวะรถไม่ติดจะไวและประหยัดกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่