มีคนชักชวนแม่เราให้ไปลงทะเบียนรับสิทธิ์ขายลอตเตอรี่

พี่ที่รู้จักมานานเค้าชักชวนแม่เราค่ะ คือเค้าจะเป็นคนใช้สิทธิ์เองถ้าได้สิทธิ์มา เราเพิ่งหาข้อมูลเมื่อวานนี้ เหมือนกับลงทะเบียนขายลอตเตอรี่น่ะค่ะ 200,000 คนของรัฐบาล กรณีนี้อยากทราบว่าจะมีผลเสียไหมคะ คือเค้าจะพาแม่ไปเปิดบัญชีธนาคารกรุงไทย (ใช้สมัคร) แล้วก็จะพาแม่ไปรับลอตเตอรี่ด้วยถ้าได้สิทธิ์ เห็นแม่ว่าอย่างนี้น่ะค่ะ คือแม่เราเข้าเกณฑ์ในการรับสิทธิ์ด้วยน่ะค่ะ เป็นห่วงแม่ ไม่รู้ว่าอนาคตจะส่งผลอะไรไหม แล้วบัญชีธนาคารนี่ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้าจะใช้เองไหม เพราะแม่ใช้โทรศัพท์ไม่ค่อยเป็น แล้วมีเรื่องภาษีมาเกี่ยวด้วยไหมคะ พวกที่ขายลอตเตอรี่เค้าเสียไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่