จากสถานการณ์ของโลกตอนนี้ทุกคนคิดว่าเงินจะเฟ้อมั้ยครับ

คือจริงๆผมได้ยินข่าวมานานมากแล้วแหละครับ ว่า สหรัฐได้พิมพ์เงินออกมาเพื่อช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจ เห็นว่าออกมาในปริมาณที่มากพอสมควรนะครับ และยังมีประกาศขึ้นค่าแรงขั้นต่ำด้วยหรือเปล่าถ้าผมจำไม่ผิด แล้วโควิดก็ดันไม่จบ โอไมครอน ระบาดที่สหรัฐเข้าขันรุนแรงเลย ส่วนตัวคิดว่า จะต้องมีการกระตุ้นเศรษฐกิจอีกรอบแน่นอน แล้วแบบนี้ USD จะด้อยค่าลงหรือเปล่าครับ แล้วทุกคนคิดว่ามันจะส่งผลกระทบถึงไทยมั้ย ควรเก็บออมเงินไว้ที่ไหนดีครับ 555ถามเยอะจัด
ปล.ผมเด็กกำลังจะเข้ามหาลัยเลยอยากลองวางแผนการเก็บเงินใช้จ่ายเงินในอนาคตครับเลยมาถาม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่