เห็นเเฟนเก่าอยู่กับแฟนใหม่ต่อหน้าต่อตา เขาคิดว่าเขาทำถูกเเล้วหรอครับ???

กระทู้คำถาม
(ยาวหน่อยนะครับเเต่อยากได้ที่ปรึกษาจริงๆ)        สวัสดีครับผมเป็นนักเรียนอยู่มปลาย ในรรเเห่งหนึ่งเเละผมเคยมีเเฟนคนคนนึงที่ผมเลือกที่จะจริงจังด้วยตั้งใจที่จะตัดนิสัยเเย่ๆในอดีตที่ทำกับคนเก่าไว้ออกไปให้หมด อยากจะหยุดไว้ที่คนๆนี้ซักที เเล้วช่วงเเรกเราก็ได้มาเป็นคนคุยกันคุยไปคุยมาเเรกๆ...ใช่ครับเเรกๆอะไรๆมันก็ดี ดีไปหมด คุยกับเขาเเล้วใจฟูตลอดเวลา มีกำลังใจจะทำอะไรหลายๆอย่างมากขึ้น เเต่ตอนนั้นผมกับเขาเราเเค่ติดต่อกันในโทรศัพท์นะครับ เพราะว่ามันเป็นช่วงโควิดเขาเป็นรุ่นน้องที่สอบติดเเละเขากำลังจะมาเรียน คุยเเบบไม่เจอตัวเป็นๆกันมา8เดือน ซึ่งพอเราได้มาเจอกัน ได้มาคุยด้วยกันมันก็รู้สึกดีครับ มีความสุขมาก เเต่มันมีช่วงนึงที่ผมจับได้ว่าเขาชอบรุ่นพี่คนนึง ผมก็ไปถามเขาตรงๆ เขาก็บอกผมว่ามันไม่มีอะไร เเค่หวีดๆเฉยๆ ทรงผมเขาเท่ดี เเล้วผมก็เชื่อผมเลยไม่ได้อะไร จนเพื่อนหลายคนต่อหลายคนมาบอกผมว่ามันไม่น่าจะใช่ละนะ จับฉลากเลือกบัดดี้ ก็ไปต่อรองกับเพื่อน(เพราะเพื่อนจับได้รุ่นพี่คนนั้น) ก็ไปต่อรองว่าถ้ายอมเเลกจะเลี้ยงสตาบัค3วันเลย อะไรประมาณนี้ ซึ่งตอนผมไม่อยู่เขาก็เเอบมาหากันเอาของมาให้กัน ผมก็ถามทำไมต้องมาเจอกัน มันก็บอกก็เเค่เอาของให้บัดดี้ ไม่ได้มีอะไร ผมก็เชื่ออีก จนมีวันนึงผมไม่ได้อยู่กับเขา เขามีงานที่ต้องมาร้องเพลงข้างนอกผมไม่อยู่เพราะผมต้องไป ตจว เพื่อนผมก็ทักมาหาผมว่า เห็นถ่ายรูปด้วยกัน ผมเลยรู้สึกว่ามันเริ่มเเปลกๆเเล้ว ผมเลยทักหารุ่นพี่คนนั้นไป ทักไปว่าพี่คุยกับเเฟนน้องหรอ เขาก็บอก ตอนนี้พี่คุยกับเเฟนน้องมาซักพักเเล้ว...ผมก็ถามไปอีกว่าเเล้วพี่รู้ใช่มั้ยว่าเขาเป็นเเฟนน้อง เขาก็ตอบก็รู้นะ หลังจากนั้นผมก็ปรี๊ดเเตกส่งเเชทที่ผมถามเขาให้เพื่อนในกลุ่มดู เพื่อนในกลุ่มก็ไม่โอเคก็ทำคลิปโง่ๆปั่นๆประจานในสตอรี่ ทางตัวของเเฟนผมเองก็มาอธิบายให้ผมฟังว่ามันไม่มีอะไรซึ่งทุกคนก็น่าจะรู้ว่าถ้าเราไปรู้อะไรเเบบนั้นมาคงจะไม่ฟังอะไรเเล้วจริงๆ เเล้วก็เหมือนหลังจากนั้นตอนที่ผมสงบเราก็กลับมาเป็นคนคุยกัน เขาบอกผมว่าไม่อยากเป็นเเฟน เพราะว่าผมทำตัวเป็นเจ้าของเขามากเกินไป ซึ่งผม เเทบไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าจะมาบ่นเรื่องผู้ชายคนอื่นก็บ่นในเเชทเพื่อนกับเเชทเเฟนผม เขาก็บอกเเบบนี้ผมก็เข้าใจ เเต่ตอนที่ผมเดือดผมไปเเชร์เพลงแฟนใหม่หน้าคุ้นมาซึ่งทำให้คนคุยเก่าผมทักมาหาผม เขาก็ทักมาถามอะไรต่างๆนาซึ่งผมจะเอาเขามาเป็นคนคุยเพราะผมไม่อยากเสียใจมาก ไม่อยากเหงา(มันเป็นความเห็นเเก่ตัวของผมด้วย)เเต่พอคุยไปซักพักผมเริ่มมารู้สึกตัวเองว่าผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับเขาเลยที่คุยก็คุยเเก้เหงา พยายามจะทำให้เขาเป็นคนคุยเเต่ทำไม่ได้เพราะใจไม่ได้รู้สึก......(เอาง่ายๆคือผมลากเขามาให้ความหวังเเต่ผมก็เทเขา ผมรู้มันเเย่ ผมรู้สึกผิดมากๆ ผมเลยไม่ได้บอกเขาตรงๆว่าที่คุยไม่ได้รู้สึก เเต่ผมบอกเขาประมาณว่าเดะซักวันถ้ามันใช่เวลามันได้เราจะกลับมารักกันเอง เราไม่ได้จะกลับไปรักกับคนเก่า (ซึ่งจริงๆผมจะกลับไป)เเล้วหลังจากนั้นเขาก็ชวนผมไปเที่ยวผมก็ไปเพราะผมอยากคืนดีกับเขา วันเเรกตอนกลางคืนปี๊ดเเตกเลยครับ เขามาเห็นเเชทที่ผมคุยกับคนเก่า เขาไม่ฟังอะไรผมเลย ซึ่งส่วนตัวผมไม่ได้อะไรนะครับ ไม่เเปลกที่เขาจะโกรธ เเต่ผมก็งงตรงที่ ในเมื่อไม่ได้เป็นเเฟนกันเป็นเเค่คนคุยก็คือคุยกับคนอื่นได้ไม่ใช่หรอ เพราะเขาเคยบอกผมว่า ถ้าเลิกกับเเกไปเเล้วเราจะคุยกับใครไม่ได้เลยหรอ ผมก็นึกว่ามันคุยได้ไง ซึ่งพอวันเที่ยววันที่2เขาไม่คุยกับผมเลยเจอหน้ากันเเต่เเยกกันอยู่ เเล้วพอมาตอนกลางคืนผมก็พอรู้ว่าผมไม่ได้กลับไปเเล้วเเน่ๆ ผมเลยอยากจะไปนอนข้างนอกห้อง ไม่อยากเจอหน้าเขา เเต่พอผมออกไปนอนนอกห้องเขาก็มาบอกผมให้ผมไปนอนข้างในห้อง ให้ไปนอนที่เตียง ผมก็บอกเขาไปว่าหยุดทำเเบบนี้ มันทำให้ผมรู้สึกทรมานมากกว่าเดิม เขาก็บอกว่าเดะเรานอนโซฟาเอง ซึ่งผมก็โอเค พอผมไปนอนที่เตียงเขาก็ดันมานอนข้างๆอีก พอผมรู้ผมก็ขยับตัวไปนอนขอบเตียงหันหน้าเข้าหน้าต่างเเต่พอผมสะดุ้งตื่นมาตอนตี3 มันตื่นมาเพราะความเครียด เเต่ตอนตื่นมานี่สิหน้าเขากับผมมองหน้ากัน ทำให้ผมเเบบโอ๊ย จะตายเเล้วอะ ไม่รู้ด้วยอะไรดลใจผมให้ผมขอเขากอด พอผมกอดอยู่เขาก็บอกให้ผมไปเเปรงฟันเขาก็จะไปเเปรงด้วย พอกลับมาที่เตียงเราสองคนก็จูบกัน พอผมหยุดจูบเขาก็จูบผมต่อ ผมก็เลยจูบต่อไปด้วย(อันนี้คือตอนเช้าวันสุดท้ายที่อยู่ด้วยกัน)พอนั่งรถกลับที่จะให้เเม่เขาไปส่งโรงเรียน ผมกับเขาก็นั่งข้างกันนั่งกอดกัน พอมาถึงโรงเรียน(ช่วงเย็น) พอมาตอนกลางคืนเขาเล่าเรื่องเสียๆให้เพื่อนเขาฟังทำให้เขาน่าจะกลับมาอารมณ์ร้อน จึงทำให้เขาเเซะเเละเพื่อนๆมาเเซะผม เเล้วเขาก็มาบอกผมว่า คุยกับคนนั้นได้ เเล้วทำไมกูจะคุยไม่ได้ ผมก็ถามเขากลับไปว่าทำไมต้องทำเเบบนี้ตอนเช้าที่มาให้จูบเขาก็บอกว่าเเค่อยากเลิกกันด้วยดี(เลิกกันด้วยดีคือมาเเซะกูทีหลังหรอ!!!?????) เขาก็บอกว่าทำให้สมกับที่พวกเเกทำกับเราหน่อย ผมก็ถามเรื่องรุ่นพี่คนนั้นต่อ ผมถามว่าเเล้วที่คุยกับพี่คนนั้นจะคุยจริงๆจังๆใช่มั้ย เขาก็บอกผมว่าใช่ตอนเเรกไม่ได้จะคุยจริงจัง เเต่พอมารู้เรื่องของผมเรื่องนั้น ก็ทำให้อยากคุยจริงจังขึ้นมา... เขาก็บอกว่าจะเอาชนะผมให้ได้ เเล้วพอมา2-4วันผ่านมานี่ก็คือเขาก็มาเจอกัน มาอยู่ด้วยกัน ซึ่งผมก็เห็นเกือบทุกรอบ ผมเลยอยากถามทุกคนว่า ------ผมควรทำไงต่อดี ส่วนตัวไม่ได้อยากจะกลับไปเพราะชีวิตตอนไม่มีใครมันดีกว่าตอนนี้move onได้เเล้ว เเต่ไม่โอเคที่ต้องมาเจอเขากับคนใหม่อยู่ด้วยกัน------
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่