คนที่ชอบเค้าลืมเเฟนเก่าไม่ได้อะค่ะ😔

กระทู้คำถาม
คนที่เราชอบเขาเป็นเพื่อนเรามานานเหมือนกันค่ะเเต่ไม่ได้สนิทกันนางอยู่คนละห้องกับเราอะค่ะนางเหมือนเคยเเกล้งเเหย่เราบางค่ะเรากับนางเป็นนักกีฬา​เหมือนกันค่ะเเต่อยู่คนละทีมเวลาไปเเข่งก็จะเจอกันค่ะซ้อมก็สนามเดียวกันค่ะเราเลยรู้จักเค้าบ้างนางเป็นเหมือนหล่อสุดในชั้นเรียนเเต่เราไม่เคยชอบนางเลยเเต่พอป.6รร. จัดติวขึ้นม.1เก้าอี้เเถวห้องเราไปพอเลยต้องไปนั่งเเถวเกินเเล้วนางก็มานั่งข้างหลังเราค่ะเราเบื่อเลยนั่งนับเเอร์ในหอประชุม​เเล้วนางก็ทักเราว่าหาจิ้งจกกินหรอเราก็ไม่ได้อะไรเพราะเรามีคนที่ชอบเเล้วเเต่คนที่เราชอบตอนนั้นหยิางมากเหมือน2บุคลิก​เลยค่ะอยู่ที่เรียนพิเศษ​อีกเเบบอยู่รร.อีกเบบเเต่พอ2-3วันต่อมานางก็มาเเกล้งล้อเราค่ะตอนติวมีเวลาพักกินอาหารว่างเราก็ไปกินเเล้วตรงโดมนกขี้ใส่เพื่อนห้องอื่นเราเลยระเเวง​เลยเดินๆเเล้วก็มองโดมค่ะ5555555เเล้วนางก็ล้อเราเวลาติวนางก็ชอบหันมามองเราค่ะเราไม่ได้คิดไปเองค่ะเพื่อนเราก็บอกเเบบนั้นนางชอบหันมามองเเล้ววันนั้นเรามองกลับประมาณ​ว่าอะไรเเล้วนางก็ชี้ขึ้นไปบนเพดานหอประชุม​เรามองตามนางเลยขำตอนพักเที่ยงนางชอบมาล้อเราเราก็เลยเริมชอบนางเเต่เราเพิ่งรู้ว่านางมีเเฟนเเล้วเราเลยจะหยุดชอบเเต่นางเลิกกับเเฟนเราดีใจมาก5555555เวลาผ่านไป6-7เราสอบไม่ติดเราเลยอยู่คนละรร.กันเราส่งข้อความหานางเกือบๆ10วันนางก็ตอบเราเเต่พอผ่านๆไปนางขึ้นเฟสเป็นวันที่ไม่ใช่วันเกิดนางเหมือนใกล้ๆวันที่นางเลิกกับเเฟนเก่าเเล้วตอนนี้นางยังไม่ลืมเลยค่ะเเต่เเฟนเก่านางมีเเหนใหม่เเล้วเราควรที่จะชอบนางต่อใหม่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่