#ไปกับKNA :: Pattaya International Fireworks Festival 2021

Pattaya International Fireworks Festival 2021
งานพลุพัทยาปีนี้จัดวันที่ 26-27 พ.ย. 2564
.........
ตั้งใจจะดูพลุพัทยาครั้งหนึ่งในชีวิต
พอทราบวันจัดงานก็จองที่พักเลย ツ
2 วัน 1 คืน (27-28 พ.ย. 2564)
..................
ขับรถจากกรุงเทพฯ มุ่งสู่พัทยา
แวะเติมพลังด้วยของอร่อยและดีที่
Ronin Japanese Restaurant
บรรยากาศภายในร้านกว้างโปร่ง ร่มรื่น
วัตถุดิบมีความสดและละมุนลิ้น อร่อยสุดๆ
ไปแวะเวียนกันนะคะ ปักหมุดโลดดด
อิ่มท้องแล้วก็มุ่งเข้าที่พักกันเลย
Pullman Pattaya Hotel G
 ( 5-Star Beachfront Hotel )
ห้องพักแบบ Two-Bedroom Suite
1 King and 2 Single Beds
www.pullmanpattayahotelg.com
ภาพห้องพักตรงปกจร้าา.. ツ
นานๆ สูดกลิ่นไอทะเลก็สดชื่นนน
พักผ่อนเต็มที่ ชาร์จพลังเต็มปอด
❀❀❀❀❀

พอค่ำแล้ว ก็นั่งรถ Taxi ไป Terminal 21
ทางเข้างานดูพลุ รถติดมากกกก
ไม่แนะนำให้ขับรถมา ไม่มีที่จอดรถค่ะ
ขากลับต้องเดินกลับที่พัก
เพราะไม่ไกลจากที่พักมาก และอากาศดี
พอมาถึงที่พักก็มานั่งริมหาด
ที่โรงแรมจะไม่เห็นพลุนะคะ
♡ ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ♡
.........
♡♡ อรุณสวัสดิ์ค่ะ ♡♡
พอทาน Breakfast เรียบร้อย
ก็พยุงพุงเดินเหยียบเม็ดทรายสักพัก
แล้วก็เตรียมตัวกลับ กทม. ค่าา
♡-^人^-♡
ขออนุญาตพื้นที่ Pantip แชร์ทริปเที่ยวนะคะ
ขอบพระคุณที่ติดตามค่ะ
มีอะไรแชร์พูดคุยกันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่