เกี่ยวกับการทำบัตรประชาชนค่ะ

1.คืออยากรู้ค่ะว่า เราสามารถทำบัตรประชาชนล่วงหน้าได้มั้ย ?
บัตรของเรากำลังจะหมดอายุสิ้นเดือนนี้ค่ะ แต่อยากจะไปทำใหม่ก่อน
อาทิตย์หน้ามีนัดฉีดวัคซีนCovid-19 ถ้าไม่มีอาการข้างเคียงอะไรมาก
ก็กะว่าจะไปทำบัตรต่อเลย ขี้เกียจลางานวันอื่นเพิ่มอีก

2.แล้วต้องจองคิวล่วงหน้ามั้ย หรือเข้าไปทำได้ตามปกติเลย??

3.สิ่งที่ต้องเตรียมคือแค่บัตรปชช.ที่จะหมดอายุอย่างเดียวหรือป่าว???
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่