หลักสูตรศิลปศาสตร์ ภาษาอังกฤษบัณฑิต มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่

สวัสดีค่ะ พอดีว่าส่วนตัวกำลังจะจบปริญญาตรีคณะศิลปศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ โดยส่วนตัวอยากทำงานเป็นข้าราชการครู จึงได้ตัดสินใจว่าจะเรียนต่อปริญญาโท หลักสูตรศิลปศาสตร์ ภาษาอังกฤษศึกษา ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ แต่ว่าทางมหาวิทยาลัยได้มีให้เลือกลงระหว่าง แผน ก แบบ 2 (ภาคปกติ) และ แผน ข (ภาคพิเศษ) จึงอยากสอบถามความคิดเห็นของผู้รู้หลายๆคนว่าระหว่าง2แผนนี้ แผนไหนจะดีกว่ากันค่ะ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ปล. ขอแก้ไขเล็กน้อยนะคะ หลักสูตร ภาษาอังกฤษศึกษาค่ะ ไม่ใช่ ภาษาอังกฤษบัณฑิตค่ะ ร้องไห้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เท่าที่ผมค้นในระดับปริญญาโทของ ม.ราชภัฏเชียงใหม่ เปิดสอน 2 สาขา คือ
1. หลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษศึกษา
2. หลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาศาสตร์เพื่อการพัฒนาท้องถิ่นที่ยั่งยืน

ไม่แน่ใจหลักสูตรภาษาอังกฤษบัณฑิต ที่กล่าวถึงเจ้าของกระทู้ไปเจอที่ไหนมาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่