สอบถามเรื่องวงเงินบัตรเครดิต ต่างธนาคาร

เวลาเราสมัครบัตรเครดิตต่างธนาคาร เค้าคิดวงเงินให้เรายังไงคะ

สมมติว่า เราสมัครบัตร 1 ใบขอวงเงินแค่ 1 เท่าของรายได้

แล้วไปสมัครอีก2 ธนาคาร ขอวงเงิน  1 เท่าของรายได้

เท่ากับเราจะมีบัตรเครดิต 3 ใบ เป็น 3 เท่าของรายได้ใช่ไหมคะ

แล้วแบบนี้ เห็นทางแบงค์แจ้งว่า
บัตรเครดิตสามารถขอได้สูงสุด 5 เท่าของรายได้ ถ้าสมัคร 3 ใบ 3 ธนาคาร
และถ้าผ่านอนุมัติ ก็จะได้วงเงินทุกใบรวมกัน 15 เท่าของรายได้เลยหรอคะ!!
หรือว่ามันสูงสุดได้แค่ 5 เท่าของรายได้สำหรับวงเงินทุกธนาคารรวมกัน

อยากทราบว่า เวลาเค้าพิจารณาอนุมัติ เค้าเอาวงเงินทุกธนาคารมารวมกันมั้ยคะ ขอบคุณค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่