วันนี้ยอดพุ่งเป็น 5 พันกว่าคนแล้ว เพราะเชื้อโอไมครอนใช่มั้ยครับ แบบนี้ร้านอาหารจะปิด งดเดินทางข้ามจังหวัดอีกมั้ยครับ

สงสารธุรกิจเหล่านี้มากๆ เดี๋ยวเปิด เดี๋ยวปิด

แล้วคนที่จองโรงแรม จองตั๋วเครื่องบิน ผ่านเราเที่ยวด้วยกัน ทำไงครับ ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
เมื่อก่อนเจ็บแต่จบเป็นไงอ่ะครับ เจอเดลต้าเจ็บอย่างเดียวแต่ไม่จบ

ทำใจแล้วอยู่ร่วมกับโควิดได้แล้วละครับ  โอมิคอนอาการเบาผมถือว่าโชคดีด้วยซ้ำที่มันมาแทนเดลต้า ถ้าติดไม่มีอาการหนักก็กินยารักษา พิมพ์งี้มีคนมาด่าแหง แต่ส่วนตัวมองว่าเศรษฐกิจตอนนี้ปิดล้มยกแผงแน่ ตายแน่นอนยิ่งกว่าติดโควิดอีก
ความคิดเห็นที่ 18
เห็นส่วนใหญ่ การระบาดมันก็เริ่มที่ร้านเหล้า ผับ บาร์ ตลอด เจ้าของร้านพวกนี้ก็ต้องยอมรับครับว่ามีส่วนปล่อยปละละเลย ไม่สามารถควบคุมดูแลลูกค้าได้
ความคิดเห็นที่ 3
น่าจะงดขายสุราก่อน เพราะ ตอนนี้ผับบาร์เปลี่ยนมาจดทะเบียนร้านขายอาหารแทนไง แล้วคลัสเตอร์ก็เกิดเรื่อยๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่