ทะเลาะกับแฟนเรื่องงานบ้าน

ผมพื้นฐาน เป็นคนค่อนข้างเนี้ยบ ซักผ้า ผมต้องแช่ผ้าก่อน แล้วต่อซักน้ำยาครั้งที่ 1(น้ำครึ่งถัง) แล้วปั่นหมาด แล้วซักน้ำเปล่าอีก 1 ครั้ง (น้ำเต็มถัง)
ถ้าน้ำยังมีฟอง ต้องซักน้ำเปล่าอีก 1 ครั้ง 
ตากผ้า พยายามไม่โดนแดดตรงๆ แฟนผมนี่ตั้งอัตโนมัติ แล้วไปเลย ทิ้งหลายชั่วโมงกว่าจะตาก ผ้าเหม็นแล้ว -+-"
เวลาผมล้างจาน ต้องล้างไม่ให้ จานมีน้ำยา หรือฟองเหลือเลย แฟนผม ซักแล้วยังมีกลิ่นน้ำยาล้างงาน ส้อมยังมีเศษอาหารติดประจำ
ตื่นเช้า ผ้าต้องพับ มีเวลาต้องเอาไป ซัก และตากแดด ทั้งหมอน หมอนข้าง ผ้าห่ม
แฟน ผมคนนี้ทำงานบ้าน แต่ทำไม่เต็มที่ ผัก ผลไม้ ไม่ล้าง เอามาทานเลย แต่ผมต้องแช่น้ำ ให้น้ำไหล 
หมูกระทะ กินแต่มันๆ ชานมไข่มุกกินเกือบทุกวัน อ้วนแซงหน้าผมไปแล้ว
ไม่รักษาสุขภาพ ยังไม่มีลูกยังลงพุงอีกหน่อยจะขนาดไหน!!
กลับมาที่งานบ้าน พอผมเห็นว่าไม่เรียบร้อย ผมขอทำก็ไม่ให้ผมทำ หงุดหงิดมาก บอกว่า งานของเขา
ผู้หญิง อะไรงานบ้าน ฝีมือตก สู้ผมที่เป็นผู้ชายไม่ได้ 
กกน.ก็ตากหน้าประตูบ้านไม่อาย คนขับรถผ่านไปมา -.-"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่