อัตรา ร้อยโท ร้อยเอก พันตรี ในประกาศรับสมัครนายทหารสัญญาบัตร คืออะไรครับ

กระทู้คำถาม

ผมสงสัยว่า ช่องที่สอง อัตรา ร.ท. ร.อ. คืออะไรครับ เพราะบรรจุเข้าทำงานคอ ร.ต. ในอนาคตในระยะสัญญา(4ปี) สามารถเลื่อนขั้นเป็น ร.ท. ร.อ. ตามที่ระบุไว้หรอครับ ถ้าในกรณีนี้สามารถทำได้ด้วยหรอครับ เพราะเราเป็นทหารอาสา ไม่ได้เป็นทหารอาชีพ(ข้าราชการ) หรือ เป็นในมีความหมายในกรณีอื่นครับ ขอบคุณครับแ
แท็กห้องผิดขออภัยครับมือใหม่หัดตั้งกระทู้ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่