KTZMICO สามารถซื้อกองทุนรวมของ บลจ.กรุงศรี ได้ไหมครับ

พอดีมีบัญชีออมทรัพย์ของกรุงไทย ตอนแรกมีบัญชีกองทุนรวมของกรุงไทยอยู่แล้ว มีเลขผู้ถือหน่วย KTAM ลงทุนผ่านแอป KT next แต่ติดตรงที่ว่าไม่สามารถซื้อกองทุนนอกบลจเข้าพอร์ตได้ พอดีสนใจ KF S100 A ของกรุงศรีครับ คำถามจึงมี 2 ส่วนครับ

1.ถ้าผมมีเลขผู้ถือหน่วยลงทุน KTAM อยู่แล้ว ผมต้องยื่นสมัครของ KTZMICO อีกหรือไม่ต้องครับ
2.ถ้าใช้ KTZMICO จะสามารถข้ามไปซื้อกองทุนของกรุงศรีได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

สรุปคือ
1.ตามที่ KTB ตอบนะครับ ต้องสมัครใหม่
2.ลงทุนข้ามได้ครับ ตามในเว็บ KTZMICO มี partner 17 บลจ. ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่