เจ้าแหลมตอนคว่ำโรมันคว้าแชมป์โลกทำไมดังกว่าเจ และนุศรามาก

สื่ออเมริกาและทั่วโลกตีข่าวจนชื่อเสียงดังระดับโลก
ทำไมเจ และนุศราไม่ดังเท่า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
อเมริกาคือเมกะแห่งวงการกีฬาโลกในหลายชนิดกีฬา ถ้าไปเอาชนะได้แชมป์ที่อเมริกา ก็เหมือนเป็นแชมป์โลกตัวจริง ยังไงก็ดังทั้งโลก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
ไม่ทราบว่าดังกว่าไหม เพราะส่วนตัวติดตามข่าวของนุสราเป็นหลัก และขอตอบว่าตอนนุสราพาทีมได้แชมป์เอเชีย 2013 ถือเป็นปรากฏการณ์ครั้งใหญ่ของวงการวอลเลย์บอลไทยเลยล่ะค่ะ ส่วนความสามารถเป็นระดับ genius setter ของวงการวอลเลย์บอลโลกเช่นเดียวกับ Feng kun, Takeshita ค่ะ เจก็ได้ยินชื่อบ้างเวลามีแข่งกีฬามหกรรม ส่วนแหลมเพิ่งรู้จักตอนเพราะเอาชื่อไปเสิร์ช Google เมื่อกี้ค่ะ เลยไม่สามารถตอบได้เต็มปากเต็มคำว่าใครดังกว่าใคร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่