แม่ชอบบังคับให้คบคนรวย

สวัสดีค่ะวันนี้จะมาเล่าปัญหาชีวิต โปรดอ่านให้จบหน่อยนะคะ เราอายุ18ค่ะเดือน ส.ค เต็ม18ค่ะ แม่เราเป็นคนลาวค่ะเลิกกับพ่อตั้งแต่เราอายุ3ขวบแล้วแม่เราก็ได้เจอพ่อเลี้ยงค่ะ แม่เราปีนี้อายุ35 มีลูกทั้งหมด3คน เราเป็นลูกคนโต น้องผู้ชายลูกคนกลาง คนสุดท้องน้องผู้หญิงค่ะ เป็นลูกของพ่อเลี้ยงกับแม่ พ่อเลี้ยงดีกับเรามากเลี้ยงเรามาตั้งแต่เด็กๆ แม่ก็ย้ายมาใช้ชีวิตที่ไทยกับพ่อเลี้ยงเราก็ไปด้วยไม่ได้ ได้แต่ร้องไห้เพราะแม่ไม่ให้ไป ส่วนเรากับน้องชายอยู่กับตายายที่ลาวค่ะ พอเราได้อายุ14-15กำลังจบมอ3พอดี แม่เราก็ให้เราลาออกจากที่เรียนเพราะไม่มีตังค์ส่งเรียนเราก็เลยลาออกยอมให้น้องเรียนต่อ แม่เราก็ให้เรามาอยู่ที่ไทยด้วยมาทำงานหาตังค์ พ่อเลี้ยงเราตอนนั้นก็ช็อตเงินมาก ทีแรกน้าเราบอกจะส่งให้เราเรียนต่อแต่แม่ก็ไม่ยอมเพราะจะให้ไปอยู่ด้วย เราอยู่กับแม่มาตั้งแต่14จนถึง16 เราก็ช่วยทำงานบ้านดูแลบ้าน พ่อเลี้ยงกับแม่ทะเลาะกันบ่อยค่ะ ก็จะโดนไล่ออกจากบ้านบ่อย น้องคนเล็กก็จะร้องไห้ตามแต่พ่อไม่ให้ไป แม่ก็จะชอบไปเที่ยวกินเหล้าเวลาพ่อเผลอ กินจนเงินไม่เหลือ แล้วเราอายุได้15 แม่เราจะส่งเราไปแต่งงานกับคนจีนซึ่งเราไม่เห็นด้วยแม่ไม่ถามถึงความรู้สึกเรา แม่เตรียมพร้อมเอาเงินเขามา4หมื่น แล้วก็ติดโควิดจึ่งทำให้เราไม่ได้ไป แม่พยายามหาคนรวยๆมาให้เราเพื่อจะได้สบาย แต่เรายืนยันว่าเราไม่ชอบบังคับ พอเราได้อายุ17เราย้ายออกจากบ้านเพื่อมาอยู่ต่างจังหวัดมาทำงานเพราะเราอยู่บ้านก็ไม่ได้ทำอะไร แม่เราไม่ชอบให้เราคบวัยรุ่น เวลาคบใครต้องหลบๆซ่อนๆ แม่ชอบบังคับให้เราคบคนมีอายุรวยๆ แต่ละคนเราคบมาเลิกกันเพราะแม่เราเลย แม่เคยบังคับให้เราไปทำงานขายบริการแต่เราไม่ยอม แม่ก็ด่าเราลูกเนรคุณ พอปัจจุบันเราคบกับแฟนคนนี้มา เขาให้เราทุกอย่างโดยไม่ต้องร้องขอ เขาให้เราออกจากงานเพราะมันเสี่ยง เขาก็คอยให้ตังค์อยู่เรื่อย ทุกเดือนเราจะโอนตังค์ไปให้แม่เดือนละ4000-5000 และค่าใช้จ่ายของเราเองก็เยอะเหมือนกัน หนี้ก็ต้องจ่ายให้แม่ส่วนต่าง แล้วมาเดือนนี้แฟนเราช็อตเงินเพราะค่าใช้จ่ายต่างๆก็เยอะ เราเลยไม่อยากลบกวน เขาเลยบอกว่าเดือนหน้าเขาจะเพิ่มให้ แต่แม่เราไม่ยอมแม่เราจะให้เราเลิกกับเขาเพราะเขาไม่มีตังค์ให้ เราเบื่อมาหลายปีมากที่ต้องทำแบบนี้เพราะแม่ แต่คนนี้เรารักเขาจริงๆเพราะเขาก็ดูแลเราและช่วยเหลือต่างๆ ทุกคนคิดว่ายังไงคะล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่