ขอปรึกษาเรื่องแชร์ค่ะ

เราค้างค่าแชร์ไว้2วงประมาณ 10,300 บาทค่ะแล้วมีรับวง 30,000 เเต่ท้าวแชร์ไม่ให้ยอดตรงนี้เราพอเข้าใจเขาได้ค่ะ เราเลยยกวง30,000นั้นให้เขาเลยเราไม่เอาแล้ว ยอดที่ต้องได้คือ22,000ค่ะเเต่เขาหักค้ำท้ายหักนู่นนี่จนเหลือ15,000 เราเลยจะขอใช้หนี้วงเก่าไม่เอาวง30,000แล้ว เเล้วเรามีหนี้นอกระบบด้วยค่ะเลยขอผ่อนจ่ายเขาเป็นรายเดือนเเต่เขาไม่ยอมเราไม่มีเงินเดือนทำงานต๊อกต๋อยใช้หนี้เขาไปวันๆค่ะ แล้วเขาก็ทักมาเจรจาหนี้ค่ะเราไม่มีเลยขอใช้เขาตามมีตามเกิด อยู่ดีๆเขาก็โพสต์ประจานเราค่ะว่าเราผลัดเราอะไร เเล้วก็ขู่จะเอาคนมายึดทรัพย์จะมาบุกบ้านอะไรแบบนี้ เราขอใช้เขาเป็นเดือนเดือนละไม่ต่ำกว่า2,000 แต่เขาไม่ยอมค่ะ เราควรทำไงดีคะ ขอความรู้นะคะไม่เอาตอกย้ำ #สาเหตุที่ไม่มีตังจ่ายแชร์เขาคือเราโดนโกงเงินจากคนอื่นไปหลายแสนมากและหนี้นอกระบบด้วย เราไม่มีเงินจ้างทนายไปสู้คดีกับเขาหรอกค่ะ แต่เราก็ไม่ได้หนีหายยินยอมรับผิดชอบทุกอย่างเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่