แผลนูนจากการจี้ไฝ

กระทู้คำถาม
ทุกคนค่ะคือ2-3เดือนที่แล้วเราจี้ไฝมาค่ะและประเด็นคือเราจี้เองด้วยนะคะคือเราจี้หลายรอบมากเพราะไฝลึกพอเราเอาไฝออกได้มันเป็นหลุมค่ะละคือเราทายาแพ้เป็นที่เภสัชให้มาค่ะเด่วจำชื่อได้เด่วมาบอกเพิ่มนะคะคือเราทายาตัวนี้มา1-2วันจนมันเป็นสเก็ดละคือเราเผลอไปแกะมันออกค่ะคือเป็นหลุมเลยค่ะเราก็ทาครีมแพ้เป็นมาจนเนื้อมาตื้นค่ะแต่มามันเป็นแบบนูนออกมาแดงๆคือเราเครียดมากทายายังไม่รอยไม่จางเลยคืออยากรู้ว่ามันมีวิธีแก้มั้ยรึสายไปชแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่