เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ไปออสเตรเลีย เรียน SBTA ดีไหมค่ะ?

สวัสดีค่ะ เราอายุ 29 ปี เรียนจบป.ตรี สาขาบัญชีมาค่ะ
หลังจากจบทำงานอยู่ธนาคารแห่งนึง แล้วก็ย้ายมาทำงานบริษัทญี่ปุ่นได้ 3 ปีแล้วค่ะ

พอดีเรามีเพื่อนที่กำลังจะไปเรียนที่ SBTA โดยจ้างเอเจนซี่ในการดำเนินการค่ะ...เเล้วเรากำลังตัดสินใจอยากไปด้วยเพื่อหาประสบการณ์และฝึกภาษาเพื่อมาใช้ในการทำงานในอนาคตเพราะปัจจุบันหลายๆบริษัทสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษซึ่งเรายังอ่อนเรื่องภาษาค่ะ

เราเลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า

1.ถ้าเราอยากขอวีซ่าและดำเนินเรื่องติดต่อสถาบันเองกับให้เอเจนซี่จัดการให้มีผลต่อการผ่านวีซ่าต่างกันไหมค่ะ  เเละโดยเฉลี่ยแล้วการดำเนินการเองกับการให้เอเจนซี่ทำให้ปกติค่าใช้จ่ายถูกแพงต่างกันเยอะไหมค่ะ ประมาณเป็น%ก็ได้ค่ะ

2.จากโปรไฟล์เราคร่าวๆจะมีปัญหาต่อการขอวีซ่ายากยังไงบ้างไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่