ไปออสเตรเลีย เรียน SBTA ดีไหมค่ะ?

สวัสดีค่ะ เราอายุ 29 ปี เรียนจบป.ตรี สาขาบัญชีมาค่ะ
หลังจากจบทำงานอยู่ธนาคารแห่งนึง แล้วก็ย้ายมาทำงานบริษัทญี่ปุ่นได้ 3 ปีแล้วค่ะ

พอดีเรามีเพื่อนที่กำลังจะไปเรียนที่ SBTA โดยจ้างเอเจนซี่ในการดำเนินการค่ะ...เเล้วเรากำลังตัดสินใจอยากไปด้วยเพื่อหาประสบการณ์และฝึกภาษาเพื่อมาใช้ในการทำงานในอนาคตเพราะปัจจุบันหลายๆบริษัทสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษซึ่งเรายังอ่อนเรื่องภาษาค่ะ

เราเลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า

1.ถ้าเราอยากขอวีซ่าและดำเนินเรื่องติดต่อสถาบันเองกับให้เอเจนซี่จัดการให้มีผลต่อการผ่านวีซ่าต่างกันไหมค่ะ  เเละโดยเฉลี่ยแล้วการดำเนินการเองกับการให้เอเจนซี่ทำให้ปกติค่าใช้จ่ายถูกแพงต่างกันเยอะไหมค่ะ ประมาณเป็น%ก็ได้ค่ะ

2.จากโปรไฟล์เราคร่าวๆจะมีปัญหาต่อการขอวีซ่ายากยังไงบ้างไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่