ไม่ชอบเรียนวิชาพละเลย☹️

มีใครเป็นเหมือนเราไหมคะคือเราเป็นคนที่เรียนพละไม่เก่งเลยค่ะเราจำได้ช่วงประถมว่าเราเเกล้งป่วยบ่อยมากจนครูบอกว่าเราเป็นยัยขี้โรคเพราะไม่อยากเรียนวิชาพละพอถึงวันที่ต้องเรียนเราก็ใจเต้นตลอดเลยค่ะกังวลมากๆกังวลว่าวันนั้นเขาจะมาสอนไหมตอนเข้าเเถวเราก็คอยดูตลอดที่ๆเขาจอดรถว่ารถอยู่ไหมถ้าไม่อยู่เเสดงว่าไม่มาวันที่เขามาเเละถึงคาบเรากลัวมากๆเลยค่ะกังวลด้วยใจเต้นตึกตักๆตลอดเวลาว่าเขาจะให้ทำอะไรตอนป.3เราเคยเรียนว่ายน้ำค่ะบางวันไม่อยากเรียนว่ายน้ำก็เเกล้งลืมเอาชุดว่ายน้ำมาบ้างตอนสอบลอยตัวเราก็ทำไม่ได้ทั้งๆที่เพื่อนๆทำได้กันหมดทุกคนท้อมากๆค่ะอายด้วยเมื่อถึงตอนป.6เราเริ่มมาโรงเรียนทุกวันเราคิดว่าเราจะไม่หยุดเเลวค่ะมีอยู่วันหนึ่งครูเขาสอนปิงปองเขากำลังจะพูดอธิบายเราเห็นเพื่อนๆเดาะปิงปองกันเราเลยเดาะบ้างพอเดาะเราดันทำตกค่ะครูเห็นครูบอกว่า"ใครทำตกไปเก็บ"เราเลยลุกไปเก็บค่ะครูก็พูดว่า"ไม่ได้บอกให้เดาะยังจะยิ้มเดาะอีก"ด่าเราต่อน่าเพื่อนๆเลยค่ะคือเฟลมากตอนนั้นเอาเก็บไปคิดที่บ้านด้วยพยายามจะลืมเเต่ก็ลืมไม่ได้ครูให้สอบปฏิบัติเป็นรายคนตอนเเรกครูเขาก็ชมเราที่เราสไลด์ดีเเต่มาหลังช่วงวิ่งเราวิ่งช้าครูเลยบอกว่า"นั่นวิ่งหรือเดิน"ตอนสอบวิ่งเป็นคู่เราคู่กับเพื่อนคนหนึ่งค่ะเป็นคนที่ผอมมากๆตัวเล็กกว่าเราเเต่เขากับวิ่งเร็วกว่าเราเราเป็นคนขาสั้นตัวเตี้ยวิ่งช้าอายมากๆเพื่อนสนิทเราอวบสูงกว่านิดหนึ่งขาสั้นรึป่าวไม่รู้เเต่เขาวิ่งเร็วกว่าเราอีกค่ะพอเรียนจบเราไปต่อมัธยมที่รร.เเห่งหนึ่งก็ยังกังวลกับวิชาพละเหมือนเดิมเเถมมาดูต้องเรียนพละตั้งสองคาบเหมือนตกนรกทั้งเป็นจนตอนนี้กลายเป็นคนวิตกกังวลวิชาพละไปหมดเกลียดมากๆเกลียดขึ้หน้าครูวิชานี้ด้วยถ้าจะถามว่าเราเล่นกีฬาได้ไหมได้นะพวกเเบตเล่นกับน้องที่บ้านสนุกมากๆบอลเล่ก็พอได้เดาะสูงสุดได้20ทีมั้งเเต่เสิร์ฟไม่ได้เลยทำได้เเค่นี้คือภูมิใจมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น